Home » » Wanandoa wa Nigeria nchini Uingereza kupatikana na hatia ya kuweka houseboy katika utumwa kwa miaka 24

Wanandoa wa Nigeria nchini Uingereza kupatikana na hatia ya kuweka houseboy katika utumwa kwa miaka 24

Written By Bewith Jeddy on Wednesday, November 18, 2015 | 3:27 PM

Wanandoa Nigeria na uraia wa Uingereza alipatikana na hatia siku ya Jumanne ya kuweka walivyokubali ya kumteka kwa zaidi ya miongo miwili,


kulazimisha kufanya kazi kwa malipo hakuna na kutishia yeye na iliwarudisha kama alijaribu kutoroka, waendesha mashtaka alisema. Emanuel Edet, 61, na Antan Edet, 58, wanafungiwa mwathirika wao kutoka wakati yeye kuletwa 



Uingereza wakati alikuwa miaka 14, alisema huduma ya mashtaka ya taji. Mume na mke walitiwa hatiani katika Mahakama ya taji ya uma huko London kaskazini magharibi kwa mashitaka ya ukatili dhidi ya mtoto, utumwa na kusaidia katika uhamiaji haramu.  
Alikuwa amemwambia teen ya wakati wakamleta kutoka Nigeria mwaka 1989 kwamba kumlipa na kutoa yeye na elimu, waendesha mashtaka alisema. Badala yake, mwathirika, 40 sasa, alilazimika kupika, safi, bustani na kutunza watoto wa wanandoa bila malipo yoyote hadi masaa 17 kwa siku, walisema.  
Yeye alilazimishwa kula peke yake na kwa kawaida akalala juu ya sakafu ya barabara ya ukumbi, walisema. Got elimu hakuna na alikuwa tu sana mdogo kuwasiliana na familia yake na ulimwengu wa nje.  
Wanandoa alichukua pasipoti yake, na yeye alikuwa hakuna hati za utambulisho, waendesha mashtaka alisema. Mwendesha mashtaka Damaris Lakin alisema Edets ya aliiambia mateka yao bila kukamatwa kama wahamiaji haramu na warudishwa kama yeye kushoto nyumba na kuwasiliana polisi.
 "Yeye aliamini hivyo na kuhisi trapped na kutegemea kabisa na Edets ya," Lakin alisema katika taarifa. "Emanuel na Antan Edet cruelly kuiba hii mwathirika wa miaka 24 wa maisha yake.  
Wao na kumtendea kwa dharau kamili."
"Hii ilikuwa kesi ya kutisha ya utumwa wa kisasa," alisema. Ya hukumu alikuja siku ya kwanza ya siku mbili wanawake kuamini mkutano wa London juu ya haki za wanawake na biashara haramu ya binadamu uliofanyika na Thomson Reuters Foundation.
 Waendesha mashtaka alisema Edets ya kubadilishwa jina la mhanga na aliongeza yeye kwa pasipoti zao familia kama mwana wao wakati wakamleta katika Uingereza.

0 comments :

Post a Comment