Home » » Je ni kweli aina ya mavazi ya mkazo kwa wakinamama wajawazito kuongeza nafasi mtoto kuwa shoga?

Je ni kweli aina ya mavazi ya mkazo kwa wakinamama wajawazito kuongeza nafasi mtoto kuwa shoga?

Written By JEDDY on Wednesday, January 22, 2014 | 5:18 PM

 .kitabu kipya chazua utata kuhusu mama mjamzito mvuta Sigara au Madawa ya Kulevya kuathiri
hisia za kujamiiana kwa mtoto
.kitabu kinaonyesha maisha ya akina Mama Wajazwazito kuathiri kujamiiana kwa mtoto
.Sigara kusababisha mama kujifungua mtoto shoga-utafiti
Na Damas Makangale, MOblog kwa Msaada wa Mtandao
WANAWAKE ambao hukabiliwa na matatizo hasa ya msongo wa mawazo wakati wa ujauzito kuongeza nafasi ya mtoto wake kuwa shoga, kwa mujibu wa kitabu kipya kilichozua utata huko ughaibuni.
Maisha ya akina mama wajawazito huathiri kujamiiana kwa mtoto wake aliye tumboni, kubadilisha homoni zao na malezi ya akili zao , ni moja ya sababu ya kuzaa mtoto shoga.
Sigara au kutumia madawa ya kulevya pia kunaweza kusababisha mtoto ambaye kukua hadi kuwa shoga, kwa mujibu wa kitabu cha Uholanzi neuroscientist cha Profesa, Dick Swaab.Profesa Swaab anaamini kwamba swala la uwezo wa mtoto wa kiume au wa kike kujamiiana linaanzia tumboni kwa mama yake na haiwezi kubadilishwa , wakati wengine wanasema kuwa ni malezi ndio yanasababisha watoto kuwa waathirika wa vitendo vya kishoga.
Katika kitabu chake , Sisi ni akili zetu, yeye anaandika: ‘ Ingawa ni mara nyingi kudhani kwamba maendeleo baada ya kuzaliwa ndio huathiri mwenendo wa binadamu lakini pia muhimu kujua wakati wa maisha kabla ya kuzaliwa kwenye chupa ya uzazi wa mama mjamzito,” amesema kwenye kitabu chake Profesa, Swaab
Profesa Swaab anasema kwamba maendeleo ya ubongo wakati wa ujauzito ni muhimu katika kulinda afya ya uzazi kwa mtoto (Reproductive Health).
 Profesa Dick Swaab (juu), mwandishi wa kitabu Sisi ni akili zetu (chini), anaamini kwamba kujamiiana mtoto ni kuamua tumboni na haiwezi kubadilishwa.
Kwa mfano, anadai kwamba madawa ya kulevya yalitumia kusaidia wakinamama wajawazito mimba zisitoke (miscarriages) katika miaka ya 1940 na 1950 lakini baada ya kujifungua mashoga waliongezeka miaka hiyo.
Matumizi ya sigara na sumu aina ya nikotini pia kuongeza nafasi ya mtoto wa kike kuwa msagaji kwa kiasi kikubwa,” anasema Profesa huyo kwenye kitabu chake.

Profesa Swaab, katika Chuo Kikuu cha Amsterdam, amechochea utata kwa maoni yake ya mimba kwa wakinamama kabla ya kujifungua.

0 comments :

Post a Comment